Manyan-sabuntawa-a cikin-Flutter-2.2-saki-

 

Dandalin ci gaban software na UI na buɗaɗɗen tushen Google: Flutter an sake sabunta shi kuma an sabunta shi tare da sigar Flutter 2.2 na yanzu, wanda ke ɗauke da wasu sabbin abubuwa masu ban sha'awa da iyawa.

 

An sanar da wannan yayin taron Google I/O 2021 da aka kammala kwanan nan.

 

Shaharar Flutter Ta Haura

 

Flutter ta Google yanzu ya zama mafi shaharar tsarin ci gaban giciye a duniya. Dangane da Slashdata, kusan 45% na duk masu haɓaka dandamali yanzu suna amfani da Flutter don ƙirƙirar aikace-aikacen hannu.

 

A zahiri, tsakanin 2020 da 2021, amfani da tsarin Flutter ya shaida yawan karuwar 47% a cikin haɓaka, kuma a yanzu, 12% na duk aikace-aikacen hannu a cikin Google Playstore suna amfani da Flutter.

 

An ƙaddamar da shi a cikin 2017 ta Google, Flutter yana goyan bayan tsarin ci gaban ƙa'idar giciye don Android, iOS, Linux, Mac, Windows, Google Fuchsia, da kuma tsarin yanar gizo ta hanyar codebase guda ɗaya.

 

Wannan shine kyawu da iyawar Flutter. Yanzu, bari mu tattauna manyan abubuwan sabuntawa guda 5 a cikin Flutter 2.2.

 

Rashin Tsaro

 

Tare da sakin 2.0, Flutter ya gabatar da fasalin Tsaro na Null, wanda yanzu ya zama tsoho don sababbin ayyuka. Tare da fasalin Tsaro na Null, masu haɓakawa zasu iya nuna sauƙin ko mai canzawa ko ƙima na iya zama mara amfani ko a'a, kai tsaye daga lambar. Yana ba da kariya daga keɓanta ma'anar banza.

 

Ta wannan hanyar, kurakuran da ke da alaƙa mara ma'ana za a iya rage su da sarrafa su sosai.

 

A zahiri, tare da harshen Dart da ake amfani da shi a cikin Flutter, mai tarawa yana da wayo sosai don kawar da duk cak ɗin mara amfani a cikin lokacin gudu, wanda ke sa app ɗin yayi saurin gaske.

 

Hanyar Biyan Kuɗi

 

An sanar da babban ci gaba a cikin wurin biyan kuɗi, don aikace-aikacen hannu da aka yi ta amfani da sigar Flutter 2.2. Tare da sabon sabuntawa, an gabatar da sabon plug-in biyan kuɗi wanda aka gina tare da taimakon ƙungiyar Google Play. Tare da wannan plug-in mai amfani, masu haɓakawa zasu iya haɗa fasali don karɓar biyan kuɗi don kayan jiki, na Android da iOS apps.

 

Bayan haka, an sabunta plug-in siyan in-app da ke akwai tare da ƙarin tsaro da ɓoyewa don amintattun ma'amalolin kuɗi.

 

Ci gaba Don Yanar Gizo

 

A cikin sarari don ci gaban yanar gizo, Flutter 2.2 yana da wasu sabuntawa masu ban sha'awa. Yanzu, masu haɓakawa na iya amfani da ma'aikatan sabis don ɓoye bayanan baya. Wannan yana nufin cewa ƙa'idodin tushen gidan yanar gizon za su yi sauri, kuma sun fi sauƙi, fassara zuwa mafi kyawun aiki.

 

Dart Tare da Ƙarin Fasaloli

 

An fito da asali kafin Flutter, Dart shine yaren tsara shirye-shirye wanda ke tallafawa tsarin haɓaka Flutter don aikace-aikacen dandamali.

 

Tare da sigar 2.2, an haɓaka Dart zuwa sigar 2.13. Tare da wannan sabon sigar, Dart yanzu zai ba da tallafi ga haɗin gwiwar ɗan ƙasa kuma. An yi hakan ne ta hanyar goyan bayan tsararru da tsarin tsarin a cikin FFI (fasahar ayyukan waje).

 

Wannan sabuntawa zai taimaka don haɓaka iya karantawa kuma yana buɗe hanyar sadarwa don sake fasalin al'amura.

 

Girman App

 

A kokarin kara sanya manhajojin wayar hannu su yi nauyi da kasa da girma, Flutter 2.2 yanzu za ta ba da damar manhajojin Android su sami abubuwan da aka jinkirta. Ta wannan hanyar, abubuwan Flutter da ake buƙata don ingantaccen aiki na ƙa'idar za a iya sauke su a lokacin gudu, don haka, babu buƙatar loda ƙarin lamba a cikin app. Ta wannan hanyar, ƙa'idodin za su yi haske a girman yanzu.

 

Don ci gaban iOS, Flutter 2.2 yanzu yana ba masu haɓaka damar tsara shaders, waɗanda za su sa raye-rayen su zama masu santsi da sumul (lokacin da ake gudanar da su a karo na farko). Bayan haka, an ƙara wasu sabbin kayan aiki waɗanda za su ba masu haɓaka damar yin nazarin amfani da ƙwaƙwalwar ajiya a cikin kowace app, ta yadda za su ba su damar daidaita amfani da ƙwaƙwalwar ajiya da kuma sa app ɗin ya yi kyau.

 

Kuna sha'awar haɓaka sabon aikace-aikacen wayar hannu dangane da Flutter ko kuna son sabunta ƙa'idodin ku na asali tare da damar dandamali ta amfani da Flutter?

 

A tuntube mu tare da mu Ci gaban app na Flutter tawagar nan da nan!