Rarraba hanya ce ta kawar da duk manyan haruffa, alal misali, yanki mara kyau, sabon layi, maganganu daga lambar tushe ba tare da canza yanayin shirin ku ba. Ana amfani da shi don rage yawan lokaci da ƙarfin amfani da wurin canja wurin bayanai. Yana inganta saurin rukunin yanar gizon ku da samuwa. Hakanan yana da fa'ida ga abokan cinikin rukunin yanar gizon su isa rukunin yanar gizon ku ta hanyar taƙaitaccen tsarin bayanai yayin bincika gidan yanar gizon. Yana da wani muhimmin sashi na inganta ƙarshen gaba (FEO). FEO yana rage girman rikodin da adadin buƙatun shafin yanar gizon da ke da alaƙa.

Rarraba da hannu mummunan aiki ne kuma ba za a yi tunanin yin manyan bayanai ba. Cibiyar Bayar da Abun ciki (CDN) tana ba da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai. CDN wani tsari ne na ma'aikatan da aka zagaya waɗanda ke isar da shafuka da sauran sashin yanar gizo ga abokan ciniki waɗanda suka dogara da yankinsu da farkon wurin haifuwar shafukan yanar gizo. Wannan yana da tursasawa wajen hanzarta isar da abubuwan shafuka. Hakanan yana ba da tabbaci daga babban ambaliyar ruwa a cikin gridlock.

A lokacin da kuke buƙatar wasu gwamnatoci, ma'aikatan da ke kusa da ku za su amsa buƙatar. CDN tana kwafin shafukan yanar gizon zuwa ƙungiyar ma'aikata da ke warwatse a wurare daban-daban. A lokacin da kuke buƙatar shafi, CDN za ta karkatar da roƙon daga ma'aikacin wurin farawa zuwa ma'aikaci a CDN da ke kusa da ku. A wannan lokacin isar da abun ciki da aka adana. Hanyar tsallakewa ta CDN kusan kai tsaye gare ku. Kuna iya sanin ko an sami CDN idan URL ɗin da aka isar ya keɓanta da URL ɗin da aka tanada kwanan nan. Yayin isar da manyan rukunin rukunin yanar gizon, CDN na iya rage zaman banza, hanzarta lokutan lodin rukunin yanar gizo, rage amintattun aikace-aikace masu aminci na canja wurin bayanai. A yau, yayin da ƙarin sassa na rayuwar yau da kullun ke motsawa akan gidan yanar gizo, ƙungiyoyi suna amfani da CDN don haɓaka tsayayyen abu, mai ƙarfi da abu mai ɗaukar hoto, musayar kasuwancin intanet, bidiyo, murya, wasanni, da sauransu.

Za a iya rage yawan kadarorin JS da CSS. JS minifier yana kawar da maganganu da farar fata marasa ma'ana daga takaddun js. Yana rage girman daftarin aiki sosai, yana kawo saurin saukewa. Yana fitar da kudin zazzagewa na rashin tabo, ilimin kai daftarin aiki. Hakanan ana amfani da shi don haɗa duk takaddun JS don wurin keɓantacce zuwa rikodin guda ɗaya. Don haka yana rage adadin buƙatun HTTP waɗanda yakamata a yi don samun duk abubuwan da ke cikin rukunin yanar gizon. Masu nazarin JS waɗanda zasu iya ragewa da ƙirƙirar taswirorin tushe sun haɗa UglifyJS da Google's Closure Compiler.

JS minification yana tattara abubuwan ku zuwa mafi ƙarancin waƙoƙi. JS shine ainihin tsari don shirye-shiryen ku, maimakon abokan cinikin ku. Masu zanen gidan yanar gizo suna samun fa'ida daga mafi kyawun na'urorin rage JavaScript don aiwatar da wasu ayyuka masu wahala yadda ya kamata. Mafi kyawun na'urori masu kara kuzari na JS suna taimakawa masu zanen kaya a cikin ayyukansu na ci gaba, kuma suna taimakawa wajen haɓaka coding. Don ƙara ƙayyadaddun lambar, ana amfani da na'urar ƙaramar JavaScript don kawar da sararin da ba a so, mara ma'ana, yanki mara amfani, da sabbin maganganun layi daga lambar tushe. Cikakken mafi kyawun kayan aikin ƙaramar JavaScript waɗanda masu ƙira za su iya amfani da su don rage JS sune:

1. JSMin.

2. YUI Compressor.

3. Packer.

4. Google Closure Compiler.

5. Dojo ShrinkSafe.