LUIS ko Sabis na Fahimtar Harshe yana ba da fahimtar fahimtar magana ga bots da wasu aikace-aikace. Yana ba masu ƙira damar ƙirƙirar aikace-aikace masu haske waɗanda za su iya fahimtar yaren ɗan adam kuma su amsa daidai ga roƙonku.

Yana ba da izinin aikace-aikacenku don fahimtar abin da mutum yake buƙata a cikin kalmominsu. Yana amfani AI don ba wa injiniyoyi damar yin aikace-aikace. Waɗannan aikace-aikacen za su iya samun gudummawar ku ga halayyar harshe da tattara mahimmanci daga gare ta.

Duk wani aikace-aikacen abokin ciniki kamar tsarin musanya ko bot, zai iya ba da gudummawar ku zuwa LUIS kuma ya sami sakamakon da ke ba da fahimtar harshe na yau da kullun. Microsoft ya ƙirƙiri wannan taimako wanda ke da lissafi don fahimtar harshen ɗan adam.

Mai zane yana siffanta aikace-aikacen LUIS ko samfurin LUIS don wani ƙa'ida ko sarari. Lokacin da aka rarraba aikace-aikacen, aikace-aikacen abokin ciniki yana aika kalamai (rubutu a cikin kalmominsu) zuwa ƙarshen LUIS a matsayin HTTP bukata. Yana aiki da samfurin koyo ga rubutun yare gama gari don ba da fahimta mai hikima game da bayanan ku. Yana dawo da abin da aka tsara na JSON.

Aikace-aikacen abokin ciniki yana amfani da martanin JSON don daidaita zaɓi game da yadda ake biyan buƙatun ku. Waɗannan zaɓukan na iya haɗa wasu zaɓaɓɓun bishiyoyi a cikin tsarin tsarin bot kuma su kira gwamnatoci daban-daban. Aikace-aikacen abokin ciniki na yau da kullun don LUIS shine bot ɗin magana.

Aikace-aikacen LUIS ya ƙunshi samfurin harshe na al'ada bayyananne. Kuna iya fara aikace-aikacen LUIS tare da ƙirar yanki da aka riga aka gina ko aiki tare da ra'ayin ku. Samfurin da aka riga aka gina LUIS yana da samfuran sararin samaniya da yawa da aka gina ciki har da maƙasudi, maganganu, da abubuwan da aka riga aka gina.

Waɗannan samfuran sun haɗa da gaba ɗaya shirin a gare ku kuma hanya ce ta ban mamaki don fara amfani da LUIS cikin sauri. Shiri hanya ce ta ilmantar da aikace-aikacenku a matsayin nuni na gani don inganta fahimtar harshe. A lokacin da kuke horar da aikace-aikacen, LUIS ta tattara samfuran kuma ta ƙididdige yadda ake fahimtar mahimman dalilai da abubuwa daga baya.

Bayan horar da aikace-aikacen ku, kuna gwada shi tare da maganganun gwaji don bincika ko an fahimci dalilai da abubuwa yadda ya kamata. Idan ba haka ba, yi sabuntawa ga aikace-aikacen, horarwa, da gwadawa sau ɗaya. Lokacin da kuka kammala aikin gini, shiryawa da gwada aikace-aikacenku, zaku iya rarraba shi.

LUIS yana samun AI zuwa aikace-aikace don PC da mutane su iya yin magana da juna akai-akai. Ya dogara ne akan AI da ƙididdiga masu rikitarwa.

 

Ziyarci mu Sigosoft gidan yanar gizon don ƙarin bulogi na bayanai.