Yadda-Don Haɗa-PDMP-Da-EHR-A cikin-A-Pharmacy-Management-App

Menene Gudanar da Magunguna?

 

A cikin ƴan shekarun da suka gabata, kantin magani sun canza daga wurin da ke ba da magunguna zuwa wurin da kusan dukkanin buƙatun likitanci na mutane ke biya. Maimakon samar da magungunan, yana kuma taimaka wa marasa lafiya ta hanyar ba da shawara game da adadin, abun da ke ciki, yiwuwar illar magungunan, da ƙarin bayani. Sakamakon wannan sauyi, ya zama mai sarƙaƙiya don sarrafa wannan tsarin. Don haka tsarin sarrafa kantin magani ya samo asali. 

 

Tsarin sarrafa kantin magani ya zama muhimmin sashi na kowane kantin magani wanda ke amfana da gudanarwa da masu siye ta hanyoyi da yawa. Yana ba da ma'ajin bayanai na tsakiya tare da ingantattun matakan tsaro don daidaita ayyukan aiki da kuma gudanar da kantin lafiya cikin sauƙi. 

 

Aikace-aikacen wayar hannu don sarrafa kantin magani yana bawa ma'aikatan kantin damar samun damar duk bayanan da ake buƙata a hannunsu. Kayan aiki ne na kan layi wanda ke taimakawa wajen haɗa wasu ayyuka kamar su 

 

  • Gudanar da kantin magani
  • Gudanar da magunguna
  • Gudanar da hannun jari
  • Gudanar da kamfani
  • Gudanar da siyarwa
  • Gudanar da ingancin

 

Gabatar da ayyukan kantin magani zuwa dandamali na dijital shine hanyar da ta dace don gudanar da matakai cikin tsari da saka idanu kan rahotanni yadda ya kamata. Yana ba da sabis na keɓaɓɓen ga kowane abokin ciniki ta hanyar bin tarihin likitancin su na baya kuma ta haka yana ba su mafi kyawun shawara. Hakanan, yana bawa kantin magani damar tunatar da abokan cinikin su game da siyayya ta gaba. Tsarin na'ura mai kwakwalwa koyaushe yana taimakawa wajen gano magunguna da hannun jarin kayan aikin likitanci kuma yana da sauƙin gano samfuran da ba su da inganci. Sama da duka, yana ba da dandamali don biyan rahotannin tallace-tallace gami da ribar da aka samu. Wannan yana bawa manajan damar yin nazari cikin sauƙi na kasuwancin kantin magani.

 

 

EHR da fa'idodinsa:

 

Rubutun Kiwon Lafiya ta Wutar Lantarki (EHR) wani tsari ne na dijital na bayanan lafiyar majiyyaci. Wadannan wani muhimmin bangare ne na sashen kiwon lafiya. EHRs sun ƙunshi rikodin asibiti na ainihi na majiyyaci wanda ya dace da kulawar mutumin ciki har da tarihin likitancin su, bincike, magunguna, tsare-tsaren jiyya, allergies (idan akwai), hotuna na rediyo, sakamakon gwajin dakin gwaje-gwaje, da dai sauransu. An ba da cikakkun bayanai. ga masu amfani da izini kawai, don haka bayanin yana da aminci 100% a cikin bayanan. Waɗannan cikakkun bayanai suna ba masu samarwa damar yanke shawara mai kyau ga majiyyaci. Ɗaya daga cikin mahimman fasalulluka na EHR shine, ana iya raba rahotannin kiwon lafiya a tsakanin sauran masu samar da lafiya kamar su masu harhada magunguna, dakunan gwaje-gwaje don haɗa bayanai game da wannan majiyyaci na musamman daga kowane likita. Don haka ba za a rasa ɗaya daga cikin bayanan asibiti ba. Amfanin EHRs shine,

 

  • Bayar da bayanai na zamani game da majiyyaci daidai
  • Ba da damar samun saurin rikodin rikodin don daidaita kulawa 
  • Ingantattun tsaro na bayanai
  • Samun dama ga duka majiyyaci da sauran masu ba da kiwon lafiya
  • Rage kurakuran likita da haɗarin kiwon lafiya
  • Dogaran rubutawa
  • Rage kwafin gwaje-gwaje

 

 

PDMP da fasali:

 

PDMP Shirin Kula da Magungunan Magunguna ne. Wannan tsarin bayanai ne na lantarki da aka aiwatar a matakin jiha don bin diddigin sayan magani a cikin wata jiha. Manufar PDMP ita ce ta taimaka wa likitanci, kantin magani, ƙwararrun kiwon lafiya da kuma hukumomin tilasta bin doka a cikin ganowa da rigakafin shan miyagun ƙwayoyi. Yana taimakawa wajen hana yin amfani da miyagun ƙwayoyi ba tare da bata lokaci ba ta hanyar tallafawa halalcin amfani da abubuwan sarrafawa. Shirye-shiryen sa ido kan magunguna na ɗaya daga cikin mafi kyawun aiwatarwa matakin jihar don rage yawan amfani da abubuwan sarrafawa da kare marasa lafiya cikin haɗari.. Gabatarwar PDMP ya canza hanyar tsara ɗabi'a tsakanin masu samarwa. Masu rubutawa suna amfani da PDMP duk lokacin da suka shirya takardar sayan magani don rage rikicin opioid. Don haka yana ba da ra'ayi game da cikakken tarihin likitancin majiyyaci. Hakanan yana taimakawa masu rubutawa don gano dogaron opioid na majiyyaci.

 

Siffofin PDMP sune,

  • Amfanin duniya
  • An gudanar da shi sosai
  • Real-lokaci
  • Sauƙi don amfani da samun dama

 

 

Haɗin PDMP & EHR a cikin aikace-aikacen sarrafa kantin magani

 

Don daidaita damar mai badawa da kuma inganta fahimtar mai bayarwa game da rahotannin PDMP, yana da kyau koyaushe a haɗa PDMP tare da fasahar bayanan lafiya. Don haka zaɓin da ya dace don haɗa PDMP da EHR tare da tsarin sarrafa kantin magani.

 

Matakan haɗin kai:

 

  1. Sanya jagoran aikin haɗin kai

 

Abu ne mai mahimmanci koyaushe don sanya wani don sarrafa aikin daga farko zuwa ƙarshe. Mutumin da ya mallaki ƙwarewar jagoranci da fasaha zai zama mafi dacewa da wannan rawar. Jagoran aikin haɗin kai zai zama farkon tuntuɓar duk sauran mahalarta aikin.

 

  1. Gabatar da takardu

 

Don fara aikin, shugaban aikin haɗin gwiwa yakamata ya gabatar da duk takaddun da ake buƙata ta gidan yanar gizon hukumar lafiya ta jihar. Takardun sun haɗa da fam ɗin neman haɗin kai na PDMP da yarjejeniyar lasisin mai amfani ta ƙarshe (EULA).

 

  1. Haɗa tare da EHR da mai ba da tsarin sarrafa kantin magani

 

Da zarar an ƙaddamar da takaddun, jagoran zai iya haɗawa da mai siyar da software don tattauna tsare-tsaren. Idan an riga an haɗa tsarin kiwon lafiya tare da kowane APIs na PDMP, to ana iya aiwatar da tsarin haɗin kai kai tsaye tare da mai siyarwa ba tare da tsangwama na mai ba da ƙofa ba.

 

  1. Nemi tallafi daga mai bada PDMP na jihar

 

Idan mai siyar da software bai bayar da duk wani sabis na haɗin kai da aka riga aka gina ba, mai ba da ƙofa zai ba da takaddun API, kayan gwaji, da goyan bayan fasaha don sauƙaƙe tsarin haɓakawa. Idan ba a haɗa bayanan bayanan jihar da kowane mai tarawa na PDMP, tsarin haɗin kai yana ɗaukar ƙarin ƙoƙari kuma ya zama tsada.

 

  1. Sanya PDMP tafiyar aiki

 

Kafin fara tsarin ci gaba, ya kamata mutum ya sami ra'ayi mai mahimmanci na yadda tsarin ya kamata ya yi aiki. Don haka yana da mahimmanci a tsara tsarin aiki daidai.

 

  1. Yi la'akari da ƙarin fasali da nazari

 

Wasu jihohi suna iyakance aikace-aikacen nazari amma har ma da wasu ƙarin fasalulluka kamar sanarwar faɗakarwa ga masu aiki akan halayen shaye-shayen miyagun ƙwayoyi, ƙimar haɗari da aka ƙididdige su daga tarihin lafiya, dashboards, da sauransu ana iya amfani da su.

Lokacin da aka saita haɗin kai da ƙarin fasali, mai siyar da tsarin zai tsara ranar ƙaddamarwa.

 

  1. Horar da ma'aikata

 

Mataki na ƙarshe shine horar da masu amfani don amfani da shi yadda ya kamata. Tun da tsarin yana sarrafa kansa, wanda ke amfani da wannan dole ne ya kasance da masaniyar tsarin.

 

 

Ta yaya PDMP ke hulɗa da sauran tsarin?

 

  • Mai ba da izini izini ya shiga cikin tashar PDMP kuma ya shigar da bayanan majiyyaci da sunan magani.
  • Bayanan bayanan PDMP yana dawo da tarihin majiyyaci na CDS (masu haɗari masu haɗari).
  • Idan an amince, ana ƙaddamar da odar dijital zuwa kantin magani
  • A wasu yanayi, likitan harhada magunguna dole ne ya nemi PDMP kafin rabawa.
  • Lokacin da aka ba da magani, mai harhada magunguna yana aika sabuntawa zuwa bayanan PDMP a cikin sa'o'i 24 zuwa 72.
  • Sannan ana ƙara wannan bayanin zuwa tarihin majiyyaci ta PDMP

 

Kammalawa

 

Babban burin PDMP shine yaƙar cutar ta opioid da ceton rayuka. A lokaci guda, EHR yana ba da cikakken tarihin likita na mai haƙuri. Haɗa waɗannan tsarin guda biyu tare da aikace-aikacen sarrafa kantin magani shine mafi kyawun zaɓi don tallafawa tsarin yanke shawara a cikin kula da lafiyar mutum ta hanyar rage yawan amfani da abubuwan sarrafawa. Tun da tsarin ya kasance mai sarrafa kansa gaba ɗaya, yana da inganci kuma yana da ingantaccen matakin tsaro. Zuwan wannan tsarin haɗin gwiwar zai iya haɓaka tsarin kula da lafiya ta hanyar inganta dukkan bangarorin kula da marasa lafiya.