Flatter 2.0

Google ya ayyana sabon sabuntawar Flutter 2.0 a ranar 3 ga Maris, 2021. Akwai duka tarin canje-canje a cikin wannan sigar idan aka kwatanta da Flutter 1, kuma wannan shafin yanar gizon zai mayar da hankali kan abin da ya canza don tebur kuma nau'ikan wayar hannu.

Tare da Flutter 2.0, Google ya matsar da matsayinsa zuwa wani wuri kusa da beta da kwanciyar hankali. Menene mahimmanci a nan? Duk abin da aka yi la'akari, yana samuwa a cikin Flutter 2.0 Stable, duk da haka, Google bai yarda cewa an gama shi gaba ɗaya a wannan lokacin ba. Ya kamata ya zama mai kyau don amfani da samarwa, duk da haka ana iya samun kwaro zuwa babba.

Google a yau ya sanar da Flutter 2, mafi kyawun bambance-bambancen na yanzu na buɗaɗɗen tushen kayan aikin UI don gina ƙaƙƙarfan aikace-aikace. Yayin da Flutter ya fara da hankali kan wayar hannu lokacin da aka ƙaddamar da shi shekaru biyu da suka gabata, ya shimfiɗa fikafikan sa kwanan nan. Tare da sigar 2, Flutter a halin yanzu yana tallafawa aikace-aikacen yanar gizo da tebur daga cikin akwati. Tare da wannan, masu amfani da Flutter yanzu za su iya amfani da daidai codebase don gina aikace-aikace don iOS, Android, Windows, macOS, Linux, da yanar gizo.

Flutter 2.0 ya zo a barga kuma yana ƙara tallafi don na'urorin allo masu ninkawa da biyu.

Google ya yi nasarar haɓaka aikin Flutter don masu binciken gidan yanar gizo ta hanyar sabo CanvasKit. Masu binciken wayar hannu za su yi amfani da sigar HTML ta ƙa'idar ta tsohuwa, duk ana sarrafa su ta atomatik ta sabon yanayin "atomatik" lokacin gina ƙa'idar ku.

Na biyu, Flutter yana samun fasali don jin ɗan ƙasa a cikin mai binciken gidan yanar gizo. Wannan ya haɗa da kayan aikin tallafin mai karanta allo, rubutu da za'a iya daidaitawa, mafi kyawun tallafin sandar adireshi, cikawa ta atomatik, da ƙari mai yawa.

Tun da farko Flutter tsarin wayar hannu ce ta giciye-dandamali, a zahiri babu abin da za a faɗi a nan. Gabaɗaya, Flutter ya kasance fasalin-cikakkiyar wayar hannu na ɗan lokaci a halin yanzu, ban da mai naɗewa. Tare da Flutter 2.0, a halin yanzu akwai tallafi don nunin nuni, saboda alƙawuran da Microsoft ya yi. Flutter yanzu ya fahimci yadda ake sarrafa wannan tsarin tsarin kuma yana barin masu haɓakawa su tsara aikace-aikacen su yadda suke buƙata.

A halin yanzu akwai wani na'urar TwoPane a cikin Flutter 2.0 wanda ke ba ku damar, kamar yadda sunan ke nunawa, nuna fanai biyu. Pane na farko zai nuna akan kowace na'ura, yayin da na biyun zai nuna akan rabin dama na nuni mai naɗewa. Maganganun maganganu kuma za su ba ka damar zaɓar a wane gefen nuni mai ninkaya ya kamata su nuna.

Ana gabatar da ƙugiya ko maɗaukaki a kan mai naɗewa ga masu haɓakawa azaman fasalin nuni, don haka aikace-aikace na kowane hali na iya miƙewa gabaɗayan nuni mai iya ninka idan ana buƙata, ko la'akari da inda aka sami hinge kuma a nuna daidai.

Bugu da kari, Google ya matsar da kayan aikin sa na Tallan Wayar hannu SDK zuwa beta. Wannan SDK ne don Android da iOS wanda ke ba ku damar nuna tallace-tallacen AdMob a cikin aikace-aikacen hannu. Ya zuwa yanzu, babu tallafin tebur, amma yanzu ya kamata ku sami zaɓi don ƙirƙirar aikace-aikacen wayar hannu gabaɗaya tare da talla ta amfani da Flutter.

Waɗannan su ne manyan canje-canje a cikin Flutter 2.0 game da duka tebur da dandamali na wayar hannu.