Sake sake 'yan ƙasar

React Native 0.61 Sabuntawa yana kawo babban sabon fasalin da ke haɓaka ƙwarewar haɓakawa.

 

Fasalolin React na ɗan ƙasa 0.61

A cikin React Native 0.61, muna haɗa haɗin "sake saukewa kai tsaye" na yanzu (sake saukewa akan ajiyewa) da "sakewa mai zafi" a cikin sabon fasalin guda ɗaya mai suna "Fast Refresh". Sabuntawa da sauri ya ƙunshi ƙa'idodi masu zuwa:

 

  1. Saurin wartsakewa gaba ɗaya yana goyan bayan React na yanzu, gami da kayan aikin aiki da kugiya.
  2. Fast Refresh yana murmurewa bayan buga rubutu da kuskure daban-daban kuma yana komawa zuwa cikakken sakewa lokacin da ake buƙata.
  3. Saurin wartsakewa baya yin sauye-sauyen lambobi don haka yana da abin dogaro sosai don kunna shi ta tsohuwa.

 

Saurin wartsakewa

Sake sake 'yan ƙasar An yi reloading kai tsaye da kuma zazzagewa na ɗan lokaci kaɗan yanzu. Sake saukewa kai tsaye zai sake loda duk aikace-aikacen lokacin da ya gano canjin lamba. Wannan zai rasa matsayin ku na yanzu a cikin aikace-aikacen, duk da haka, zai tabbatar da lambar ba ta cikin halin karyewa. Zafafan sakewa zai yi ƙoƙarin "gyara" kawai ci gaban da kuka yi. Ana iya yin wannan ba tare da sake loda dukkan aikace-aikacen ba, yana ba ku damar ganin ci gaban ku da sauri.

Zazzafan sake kunnawa yayi kyau sosai, duk da haka, yana da wahala sosai kuma baya aiki tare da fasalulluka na React na yanzu kamar kayan aikin aiki tare da ƙugiya.

Ƙungiyar React Native ta sake yin waɗannan fasalolin biyu kuma ta haɗa su cikin sabon fasalin Sake Saurin Saurin. An kunna shi ta tsohuwa kuma zai yi abin da za a iya kwatanta shi da sakewa mai zafi inda zai yiwu, yana komawa zuwa cikakken sakewa idan babu shakka.

 

Haɓakawa don Amsa Dan Asalin 0.61

Hakazalika, tare da duk abubuwan haɓakawa na React Native, ana ba da shawarar ku duba bambancin ayyukan da aka yi kwanan nan kuma kuyi amfani da waɗannan canje-canje ga aikin ku.

 

Sabunta Sabbin Dogaro

Matakin farko shine haɓaka sharuɗɗan a cikin kunshin ku.json kuma gabatar dasu. Ka tuna cewa kowane nau'in React Native yana haɗe zuwa takamaiman sigar React, don haka tabbatar da sabunta wancan shima. Hakanan ya kamata ku tabbatar da cewa mai yin gwajin-gwaji ya dace da sigar React. Idan kun yi amfani da shi kuma wannan haɓaka metro-react-native-babel-preset da nau'ikan Babel.

 

Haɓaka kwarara

Farko mai sauƙi. An sabunta sigar Flow ɗin da React ɗin ke amfani da shi a cikin 0.61. Wannan yana nuna cewa kana buƙatar tabbatar da cewa an saita dogaron kwandon da kake da shi zuwa ^0.105.0 kuma kana da irin wannan darajar a cikin [version] fayil ɗin .flowconfig.

Idan kana amfani da Flow don nau'in dubawa a cikin aikin ku, wannan na iya haifar da ƙarin kurakurai a cikin lambar ku. Mafi kyawun shawarwarin shine ku bincika canjin juzu'in da ke cikin kewayon 0.98 da 0.105 don fahimtar abin da zai iya haifar da su.

Idan kuna amfani da Typescript don bincika lambar ku, zaku iya da gaske kawar da fayil ɗin .flowconfig da kuma bin dogaro da kwarara kuma kuyi watsi da wannan ɗan bambanci.

Idan ba ka amfani da nau'in abin dubawa ana ba da shawarar cewa za ka iya bincika ta amfani da ɗaya. Ko wane zaɓi zai yi aiki, duk da haka, ana ba da shawarar yin amfani da Typescript.