Girgiza

Aikace-aikacen e-learing suna taka muhimmiyar rawa a duniyar yau. Aikace-aikacen wayar hannu sun canza wayoyin hannu zuwa ɗakunan karatu na kama-da-wane inda ɗalibai ke yin ayyukan koyarwa yadda ya kamata. Anan ya ɗaga hanyar aikace-aikacen E-learning. 

Mu aikace-aikacen e-koyo a kwadaitar da yara kanana da su ji daɗin koyo ta hanyar sanya ƙwaƙƙwaran haƙƙinsu zuwa koyarwa da ban sha'awa.

Aikace-aikacen ci gaban wayarmu, tare da sababbi da ci gaban koyan shirye-shiryen hukumar suna canza yanayin koyarwa. 

Aikace-aikacen e-learning sun sanya komai sauƙi da yarda. A cikin ƙungiyar koyarwa, ana buƙatar ɗalibai akai-akai don gamawa da ƙaddamar da ayyukan makaranta da ayyuka. 

Menene ƙari, masu koyarwa suna buƙatar yin nazari da tantance su a mafi ƙanƙanta. Ko ta yaya, wannan sake zagayowar yana da sauƙi kamar yadda yake sauti?

Kowane ɗayan waɗannan zagayowar yana da ban mamaki ga kowa da kowa ba shakka. Shin ba zai zama abin mamaki ba idan akwai hanyar da za a daidaita waɗannan zagayawa? Aikace-aikacen ilmantarwa na e-learing shine tabbataccen amsar wannan tambayar. E-learning shine ainihin ɗakin karatu na kama-da-wane. 

Hakanan yana da sauƙi don saita aikace-aikacen e-learning. Malamai za su iya ba da lambar ga ajin. Bugu da ƙari, ɗalibai za su iya shiga kawai ta shigar da lambobin. Wannan shine duk abin da ake buƙata don yin ɗakin gida mai kama-da-wane. 

Nazarin rukuni shine ƙwararren al'ada don cike ramukan koyo a cikin ɗalibai. Duk da haka, ba daidai ba ne a sa ɗalibai daban-daban su tattara a ƙarƙashin rufin keɓe su yi karatu tare. Ka'idodin e-Learning sun cika wannan.

hoton e-koyo

Fasalolin aikace-aikacen e-learning

 

  • Ingantaccen sadarwa
  • Ƙungiya ta inganta
  • Mafi sauri tsarin ƙima
  • Koyarwar bidiyo
  • Takardun kayan karatu
  • Tambayoyi masu hulɗa
  • Koyo a cikin harsuna da yawa
  • Yi motsa jiki
  • Gasar jagorori

 

Tare da aikace-aikacen e-learning, ɗaliban ku za su iya samun abun ciki a kowane wuri da kowane lokaci. Ba dole ba ne su kashe lokaci mai mahimmanci daga alhakin su don zuwa azuzuwan. Hakanan aikace-aikacen ilmantarwa yana da tsada. Ƙungiyoyi suna adana jimillar karimci kan motsi da sauƙi na ɗalibai biyu da malamai, kamar yadda ake tsarawa da kayan aiki. Babu bugu da ke rage tasirin carbon ɗin ku, haka nan.

Dalibai na yau sun karkata zuwa ga abin da aka rage, mai hankali. Za su gwammace su kalli bidiyo ko kunna gidan yanar gizon fiye da karantawa ta shafukan littafi. Aikace-aikacen ilmantarwa na e-iling suna ƙarfafa masu ƙirƙira koyo don yin abun ciki mai hankali. Babban abin jan hankali shine, mafi kyawun ɗalibai su tuna da bayanai.

Kowane ɗalibi yana da sha'awa mai ban sha'awa da makasudin koyo. Aikace-aikacen e-learning yana ba da damar yin la'akari da abubuwan buƙatu guda ɗaya. Yana ba wa ɗalibai damar zaɓar nasu hanyar ilmantarwa da kuma bincika a nasu gudun. A lokacin da suka zaɓi abin da za su gane da kuma lokacin da suka ci gaba da sanya albarkatu a cikin kwas.