Masu amfani suna kashe kashi 90% na lokacin intanit ta wayar hannu akan apps. Ana ƙaddamar da sabbin apps kowace rana. Masu amfani suna da zaɓuɓɓuka da yawa don zaɓar daga. Za su iya zazzage ƙa'idar, amfani da shi kaɗan sannan su manta da shi. Dalilan daya da yasa mutane ke cire manhajojin shine basa amfani dasu. Don haka, mai amfani zai sauke app ɗin ku kuma yana iya mantawa da shi gaba ɗaya. Idan haɗin kai da amfani da app ɗinku ba su da yawa, to maiyuwa ba zai kawo wani sakamako mai fa'ida ga kasuwancin ku ba.

 

Ta yaya kuke kiyaye hankalin mai amfani? Tura sanarwar na iya taimaka muku a nan. Yana da babban kayan aiki na talla don kasuwanci tare da aikace-aikacen hannu kamar yadda suke taimakawa haɗi tare da masu amfani. Tare da sanarwar turawa, zaku iya aika saƙonni zuwa ga masu sauraron ku don samun hankalinsu da tunatar da su amfani da app ɗin ku. Koyaya, wasu lokuta masu sauraro suna samun sanarwar abin ban haushi. Yin wuce gona da iri tare da sanarwar turawa zai sa masu amfani da ku su kashe su. Tura sanarwar lokacin da aka yi daidai zai iya dawo da masu sauraron ku zuwa app ɗin ku. Zai iya ƙara haɗakar mai amfani da riƙewa. A cikin wannan shafin yanar gizon, za mu tattauna wasu hanyoyi don ƙirƙirar ingantacciyar dabarar sanarwar turawa.

 

Menene Sanarwar Turawa?

 

Saƙonnin turawa saƙonni ne waɗanda ke tashi akan na'urar hannu. Ana aika waɗannan ta hanyar wallafe-wallafen app a kowane lokaci, kuma masu amfani ba dole ba ne su kasance suna yin amfani da ƙa'idar. Masu buga app suna aika waɗannan faɗakarwar don ba da kowane bayani game da sabuntawa, abubuwan da suka faru, tallace-tallace, da sauransu.

 

Sanarwa na turawa suna da 50% mafi girma buɗaɗɗen ƙimar imel fiye da imel da 7% mafi girma CTR. Suna ƙarfafa masu amfani don ɗaukar mataki kuma suyi aiki tare da app.

 

Nau'in Sanarwa na Turawa

 

Anan akwai nau'ikan sanarwar turawa waɗanda kasuwancin ke amfani da su don haɗa masu amfani.

  • Sanarwa mai ba da labari

 

Sanarwa mai ba da labari tana isar da mahimman bayanai akan sabuntawa, ayyuka akan asusun, ko kowane canje-canje. Suna kuma zama masu tuni idan masu amfani suna buƙatar ɗaukar wani mataki. Manufar ita ce sanar da abokan ciniki game da muhimman canje-canje a cikin app ko asusun su.

 

  • Sanarwa na yanki

 

Sanarwa na tushen wuri suna aika bayanan masu amfani da suka dace da wurin su. Waɗannan sanarwar za su iya sanar da masu amfani game da abubuwan da ke kusa, gidajen cin abinci, da kantuna a yankin, ko sabuntawar yanayi. Irin waɗannan sanarwar suna haifar da babban ƙwarewar mai amfani.

 

  • Sanarwa na gabatarwa

 

Sanarwa na tallatawa yana ba mai amfani kowane sabuntawa game da tallace-tallace, tayi, ko duk wani tallan da ke ƙarfafa tallace-tallace. Misali, idan app ya ƙara sabon fasali kuma yana ba da gwaji kyauta za a aika sabuntawa ga mai amfani don su iya yin aiki da shi.

 

  • Sanarwa na kamawa

 

Ana amfani da waɗannan sanarwar don tunatarwa da ƙarfafa mai amfani don yin aiki zuwa ga burinsu na sirri. Wannan yana ƙarfafa masu amfani su shiga cikin app. Sanarwar kama-karya za ta sabunta masu amfani game da ci gaban su, tunatarwa don ci gaba da wasu ayyuka, ko taya su murna kan cimma wani muhimmin ci gaba. Waɗannan nau'ikan sanarwar suna ƙarfafa masu amfani don sake yin aiki da ƙa'idar.

 

  • Fadakarwa mai maimaitawa

 

Sanarwa mai maimaitawa shine sadarwar yau da kullun da mai amfani ke karɓa. Wannan na iya zama kowace rana, mako-mako, ko tunatarwa na wata-wata. Apps na iya baiwa masu amfani damar saita kowane sanarwa na yau da kullun da ke da alaƙa da amfanin su. Hakanan yana iya zama game da kowane lamari ko sabbin wasiƙun labarai.

 

  • Sanarwa na ma'amala

 

Waɗannan sanarwar suna aika sabuntawar masu amfani akan tafiyar sayayyarsu. Yana iya zama game da siyan idan an sarrafa oda ko aikawa. Ko tunatar da masu amfani don biyan wasu kudade. Yana iya tambayar masu amfani don sabunta kowane bayani kamar bayanan katin kiredit.

 

Mahimman Fa'idodin Amfani da Sanarwa na Turawa

 

  • Ƙara riƙe mai amfani

 

Riƙewar mai amfani shine mabuɗin don nasarar aikace-aikacen wayar hannu. Tura sanarwar yana bawa mai amfani damar komawa zuwa ƙa'idar. Dangane da Localytics, 25% na masu amfani suna barin app bayan amfani guda ɗaya. Tare da sanarwar turawa, ana iya ƙarfafa masu amfani don sake amfani da ƙa'idar. Kuna iya aika masu tunatarwa, sabuntawa, haɓakawa, labarai don ɗaukar hankalinsu. Lokacin da masu amfani suka ga keɓaɓɓun sanarwar, suna son yin aiki tare da ƙa'idar. Wannan babbar hanya ce don riƙe masu amfani na dogon lokaci.

 

  • Ƙarfafa haɗin gwiwar mai amfani

 

Tura sanarwar suna taimaka muku fitar da haɗin gwiwar mai amfani. Sabuntawa na yau da kullun yana bawa masu amfani damar yin hulɗa tare da app ɗin ku. Idan sanarwarku ta sarrafa don jawo hankalin mai amfani, zai iya taimaka musu suyi hulɗa da app ɗin ku yau da kullun. Lokacin da saƙonninku suka nuna wa masu amfani yadda za su amfana daga amfani da app ɗin ku, za su iya yin aiki.

 

  • Inganta kwarewar mai amfani

 

Kwarewar mai amfani muhimmin al'amari ne na kowane app. Sanarwa na turawa na iya haɓaka ƙwarewar mai amfani ta hanyar samar da sabuntawa masu dacewa da keɓaɓɓun waɗanda ke taimaka wa masu amfani suyi hulɗa tare da ƙa'idar mafi kyau. Waɗannan sanarwar suna ba masu amfani damar yin haɗi tare da app ɗin ku mafi kyau. Idan kuna ba su bayanai masu amfani da suke so, gabaɗayan kwarewarsu za ta yi kyau. Bayar da bayanai masu mahimmanci yana da mahimmanci saboda yana iya sa masu amfani farin ciki.

 

  • Haɓaka ƙimar musanya

 

Da zarar masu amfani suka fara cudanya da app ɗin ku kullum, za su yi sha'awar saka hannun jari a cikin app ɗin ku. Idan akwai sabbin sabuntawa, za su yi su. Za su yi sayayya-in-app. Wannan zai taimaka muku samun ƙarin juzu'i da haɓaka ROI ɗin ku. Yana haɓaka haɓakar ƙa'idodin ku gaba ɗaya.

 

Mafi kyawun ayyuka don sanarwar Turawa

 

  • Kar a mamaye masu amfani da buƙatun izini

 

Dabarun sanarwar tura ku ba za ta zama mara amfani ba idan masu amfani sun kashe sanarwarku. Lokacin da masu amfani suka kasance sababbi ga app ɗin ku, sun fi sha'awar bincika ƙa'idar ku. Idan mai amfani yana amfani da app ɗin ku a karon farko, to yana iya zama ba lokacin da ya dace don neman izini ba. Buƙatun izini suna da mahimmanci, yayin da suke haɓaka amana tsakanin masu amfani. Kuna buƙatar aika buƙatun izini; duk da haka, ya kamata ya kasance a lokacin da ya dace. Zai fi kyau idan kun nemi izini don aika sanarwa bayan mai amfani ya bincika app ɗin ku. Idan mai amfani bai san app ɗin ku ba, za su kashe duk izini.

 

Nemi izini a daidai lokacin. Hakanan, wasu izini kamar samun damar lambobin sadarwa ko hotuna yakamata a tambayi su a wani lokaci na gaba. Waɗannan buƙatun kuma yakamata suyi amfani da manufa kuma yakamata su dace da app ɗin ku. Idan masu amfani sun gano cewa kana neman izini marasa dacewa, ba za su amince da app ɗin ku ba. Kuma tare da sauran buƙatun kuma za su ce a'a don karɓar kowane sanarwa daga gare ku. Koyaushe ka mai da hankali game da irin izini da kuke nema da lokacin da kuke nema. Da zarar masu amfani sun ji za su iya amincewa da app ɗin ku kuma yana da amfani a gare su, za su buɗe don karɓar sanarwa daga gare ku.

 

  • Keɓance sanarwar turawa

 

Ya kamata sanarwar turawa su kasance masu mahimmanci da dacewa ga masu amfani da ku. Dangane da e-goi, 52% na masu amfani suna neman bayanai masu dacewa da tayi a cikin sanarwar turawa da suka karɓa. Waɗannan sanarwar yakamata su ba masu amfani bayanan da ke da mahimmanci a gare su. Sanarwa na keɓaɓɓen yana ba ku damar yiwa masu amfani da suka dace hari. Kuna iya keɓance sanarwar turawa dangane da tafiyar mai amfani. Yin amfani da sunansu lokacin da kuka aika musu waɗannan sanarwar yana da tasiri wajen jawo hankalin mai amfani.

 

Sabunta su game da wasu sabuntawa ko fasalulluka da suke amfani da su akai-akai na iya ƙarfafa su don yin hulɗa tare da sanarwar. Haɗa ƙididdigarsu, abubuwan sha'awa, abubuwan sha'awa, ƙalubale, da sauransu lokacin da kuke ƙirƙirar waɗannan saƙonnin. Keɓaɓɓen abun ciki kayan aiki ne mai ƙarfi don tura masu amfani don ɗaukar wasu ayyuka. Keɓance sanarwar tura ku na iya taimaka muku haɓaka juzu'i. Hakanan yana haifar da kyakkyawan ƙwarewar mai amfani ga masu amfani kuma yana haɓaka riƙewa.

 

  • Haɗa sanarwar turawa masu wadata

 

Duk wani abu na gani yana da ban sha'awa ga masu amfani kuma yana iya ɗaukar hankalin su cikin sauƙi. Hotuna da abubuwan gani sun fi yaba wa mutane maimakon rubutu. Sanarwa na turawa wadataccen kayan aiki kayan aiki ne mai ƙarfi don haɗawa da masu sauraron ku da haɗa su. Menene sanarwar turawa masu wadata? Wani nau'in sanarwa ne wanda ya haɗa da wani nau'in abin da aka makala ta hanyar sadarwa. Waɗannan sanarwar turawa suna ba ku damar haɗa haruffa (emojis), hotuna, bidiyo, memes, da sauran abubuwa masu mu'amala. Fadakarwa masu wadata na iya sa mai amfani farin ciki, sa hannu, da sha'awar.

 

Emojis suna haɓaka ƙimar amsawar turawa da kashi 40% kuma ingantaccen tsari da 25%. Masu sauraro suna jin daɗin irin waɗannan nau'ikan, kuma hanya ce mai kyau don ɗaukar hankalinsu. Maimakon yin amfani da kalmomi, za ku iya samun ƙirƙira kuma ku yi amfani da wannan tsari na mu'amala wanda ke jan hankalin masu sauraron ku. Yana iya ƙarfafa masu amfani don yin hulɗa tare da app ɗin ku kuma inganta jujjuyawa.

 

  • Kar a yi amfani da sanarwar turawa fiye da kima

 

Ya kamata a yi amfani da sanarwar turawa da dabara. Aika sanarwa akai-akai zai bata wa masu amfani rai, musamman idan bashi da mahimmanci ko dacewa. Idan kuna son bayar da ƙima ga masu amfani ta hanyar saƙonninku, to kar ku sanya su da sanarwa. Kar a aika sanarwar turawa kawai saboda shi. Ya kamata a sami wata manufa a bayan waɗannan sanarwar da ke sanar da masu amfani kuma ta nemi su yi aiki. Aika sanarwar marasa ma'ana zai tilasta masu amfani su kashe su. Kawai aika musu sanarwar idan kuna da kowane bayani mai mahimmanci don bayarwa ko sabunta masu amfani.

 

  • Yi amfani da sanarwar tushen wuri

 

Tura sanarwar da aka aika dangane da wurin mai amfani na iya fitar da juzu'i. Wannan na iya ba masu amfani bayanai masu amfani game da kowane lamari, shaguna, gidajen abinci, da ƙari. Masu amfani suna godiya da wannan nau'in bayanin. Wannan babbar hanya ce don keɓance sanarwar tura ku.

 

  • Yi amfani da ƙayyadaddun tayin lokaci

 

Ƙayyadadden lokaci yana ba da ƙarfafa masu amfani don yin aiki don kada su rasa wani abu. Misali, idan kuna da sabon fasali, kuna bayar da shi akan farashi mai arha na ɗan lokaci kaɗan. Wannan yana ƙarfafa masu amfani don buɗe sanarwar ku kuma gwada ta. Waɗannan sanarwar suna buƙatar CTAs masu jan hankali. Ƙirƙirar CTAs waɗanda ke sa masu amfani su sha'awar tayin ku kuma sun ƙare danna shi.

 

  • Gudu gwaji

 

Binciken A / B yana da mahimmanci don kammala kowane dabarun. Lokacin gwada ƙirar ƙa'idar ku, kar a manta da gwada sanarwar turawa. Gwajin abubuwa kamar CTAs, saƙon rubutu, font, launuka, da sauransu gwajin na iya zama da amfani koyaushe wajen tantance abin da masu sauraron ku suka fi so. Zai iya taimaka muku ƙirƙirar sanarwar turawa waɗanda ke ba ku sakamako mafi kyau da haɓaka CTR ko ƙimar danna-ta.

 

Sanarwar turawa na iya zama ƙalubale yayin da masu amfani ke da zaɓi don kashe su cikin sauƙi. Kuna buƙatar tabbatar da cewa sanarwarku suna da kima da keɓancewa ga masu sauraron ku. Bi shawarwarin da aka ambata a sama don ganin kyakkyawan sakamako don dabarun sanarwar tura ku. Sanya sanarwarku mai ban sha'awa don haɓaka hulɗar da ke ba masu amfani damar amfani da app ɗin ku akai-akai. Sanarwa na turawa suna haɓaka riƙewa, ƙirƙirar abokan ciniki masu aminci, da kuma taimakawa app ɗinku ya haɓaka.

 

Don karanta ƙarin ban sha'awa Blogs, isa ga mu yanar!